Việc tổ chức biểu diễn nghệ thuật phục vụ nhiệm vụ chính trị; biểu diễn nghệ thuật phục vụ nội bộ cơ quan và tổ chức

Xin Quý báo cho biết việc tổ chức biểu diễn nghệ thuật phục vụ nhiệm vụ chính trị; biểu diễn nghệ thuật phục vụ nội bộ cơ quan và tổ chức phải thực hiện thủ tục thông báo như thế nào?
 

Trả lời: Theo quy định tại khoản 1 Điều 8 Nghị định số 144/2020/NĐ-CP ngày 14 tháng 12 năm 2020 của Chính phủ quy định về hoạt động nghệ thuật biểu diễn thì cơ quan, tổ chức thực hiện tổ chức biểu diễn nghệ thuật phục vụ nhiệm vụ chính trị; biểu diễn nghệ thuật phục vụ nội bộ cơ quan và tổ chức, thực hiện gửi thông báo tới Ủy ban nhân dân cấp tỉnh nơi tổ chức biểu diễn theo quy định tại khoản 1 Điều 9 Nghị định này.

Nghị định này có hiệu lực thi hành kể từ ngày 1 - 2 -2021.

Tác giả: Dư Ngọc Bình

Nguồn: Tạp chí VHNT số 468, tháng 7-2021

ĐỌC NHIỀU

  • Yếu tố văn hóa truyền thống trong xây dựng mô hình phát triển du lịch bền vững - Kinh nghiệm từ Trung Quốc

    Yếu tố văn hóa truyền thống trong xây dựng mô hình phát triển du lịch bền vững - Kinh nghiệm từ Trung Quốc

  • Mang cổ tích Việt Nam tới Tokyo

    Mang cổ tích Việt Nam tới Tokyo

  • “Niềm tự hào” người lính

    Những sắc màu của chương trình nghệ thuật "Dấu ấn thời đại"

  • Lễ trao giải và khai mạc Cuộc thi vẽ tranh Di sản văn hoá Việt Nam qua hội hoạ lần thứ I - năm 2023

    Trao giải và khai mạc Triển lãm Cuộc thi vẽ tranh Di sản văn hóa Việt Nam qua hội họa lần thứ I - năm 2023

  • Đoàn đại biểu dự Ngày hội và Tuần Du lịch - Văn hóa Lai Châu năm 2023 Dâng hoa Tượng đài Bác Hồ với các dân tộc Lai Châu

    Đoàn đại biểu dự Ngày hội và Tuần Du lịch - Văn hóa Lai Châu năm 2023 dâng hoa tại Tượng đài Bác Hồ với các dân tộc Lai Châu

  • ;